Babble ya IVF

Wanandoa Wamarekani Mashoga Walionyimwa Manufaa ya IVF Wanawasilisha Malalamiko ya Ubaguzi

Mwanasheria wa zamani wa Jiji la New York na mumewe wanadai kuwa kampuni yao ya bima iliwanyima chanjo kwa sababu wao ni mashoga

Sasa, wanawasilisha malalamiko ya ubaguzi ili kutoa mfano kuhusu suala hili.

Katika malalamiko yaliyowasilishwa mapema Aprili, wanandoa hao wanadai kuwa bima rasmi ya Jiji iliwabagua walipojaribu kutafuta bima ya IVF. Chanjo hii inakusudiwa kuwashughulikia wafanyikazi wote.

Nicholas Maggipinto, 36, na Corey Briskin, 33, wanapigana. Wanasema kuwa sera hiyo inabagua jinsia na mwelekeo wao wa kijinsia. Ikiwa walikuwa wanawake na katika uhusiano wa wasagaji au wapenzi wa jinsia tofauti, ushughulikiaji ungeongezwa kwa mahitaji yao. Bw Briskin alikuwa wakili wa wilaya hadi hivi majuzi.

Sera ya faida ya bima ya Jiji la New York inafafanua utasa kwa ukamilifu kama “kutoweza kupata mimba baada ya miezi 12 ya kujamiiana bila kinga.” Ufafanuzi huu unawaacha wazi wanaume mashoga, kama vile bima "wameifasiri (kufanya ngono) kumaanisha ngono kati ya mwanamume na mwanamke."

Malalamiko hayo yanadai kwamba ufafanuzi huu mgumu huwaacha Bw Briskin na Maggipinto nje kwenye baridi, kwani haiwezekani kwao kufafanuliwa kuwa wasio na uwezo wa kuzaa na kwa hivyo huwazuia kutoka kwa bima ya IVF. Watahitaji kutumia huduma za mtoaji yai na mjamzito wa ujauzito ili kupata mtoto.

Ofisi ya Mahusiano ya Kazi ya Jiji la New York inakataa kuzungumza hadharani kuhusu suala hilo. Bw Briskin amekasirishwa, kwani alifikiri kwamba mara tu vita vya ndoa za watu wa jinsia moja kushinda, faida za IVF zingefuata.

"Inashangaza kwamba mnamo 2022 bado tuna mazungumzo haya kuhusu sera ambayo inawatenga kwa uwazi wanaume wa jinsia moja kwa sababu ya maoni ya kizamani ya ushoga. Tulipata uwezo wa kuoana, na mengine yangekuwa safari laini, lakini tulikosea sana.”

Malalamiko ya wanandoa hao yanasema kwamba ukosefu wao wa chanjo unaimarisha zaidi mawazo yaliyopitwa na wakati kwamba wanaume mashoga hawafai kuwa wazazi. Bw Maggipinto anasema, "jambo lingine ambalo hatutaki kusahau ni kwamba tunataka kuleta mtoto nyumbani, na kwa kukosa faida, hatuwezi kufanya hivyo kwa mtazamo wa kifedha. Hatuna pesa tu."

Kwa matibabu yao ya IVF na ada za ziada, inaweza kuwagharimu wanandoa kati ya $150,000 na $200,000 kuleta mtoto nyumbani.

"Corey alijitolea kutengeneza mamia ya maelfu ya dola kuwa mtumishi wa umma na kwa maoni yangu, alitengeneza faida hiyo. Lakini hizi sasa ni faida, ambazo kwa njia muhimu sana, hatupewi. Wanandoa hawafikirii kuwa hii ni sawa, na wako tayari kupigania kutendewa sawa.

Hii ni hadithi inayoendelea, na tutahakikisha kuwa tutakusasisha. Una maoni gani kuhusu uwezo wa wanaume wa jinsia moja kupata faida za bima ya uzazi? Je, umepitia jambo kama hilo?

Ikiwa unajua wanandoa wa jinsia moja wanaopitia matibabu ya uzazi, shiriki nakala hii nao - wacha tuanze mazungumzo juu ya mada hii muhimu.

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

ANGALIA UZAA WAKO