Babble ya IVF

Wanandoa huongeza familia yao kwa kutumia mtoaji manii mtandaoni

Labda sote tumenunua mtandaoni maishani mwetu, zaidi ya uwezekano katika siku za hivi majuzi. Tunaweza kuagiza chochote tunachopenda, kutoka kwa bidhaa za kuchukua tukiwa na njaa na hakuna chochote kwenye friji, mavazi ya wikendi au zawadi kwa mpendwa. Kubisha hodi huko kwa mlango kutoka kwa Postie kunatosha kubadilisha siku nyororo kuwa ya kusisimua.*

Kwa hiyo fikiria hisia zinazohusika katika kutumia benki ya manii mtandaoni kupanua familia yako!

Hivyo ndivyo hasa Charlotte na Samantha Mills walifanya, na sasa wanatumia hadithi yao kuangazia matumizi ya wafadhili wa manii - hali ya ajabu ya kuweza kuwa familia kupitia matumizi ya wafadhili, lakini pia umuhimu wa kujua upande wa kisheria na kimaadili ili kuhakikisha kuwa watu wengine wana uzoefu mzuri, kama wao.

Charlotte, 31 na Samantha, 33 kutoka Woodchurch wamekuwa pamoja kwa miaka 10 na daima walijua wanataka kuwa na familia pamoja. Ilikuwa ikishuhudia mlipuko wa bomu wa Manchester Arena 2017 wakati wote wawili walikuwa wakifurahia tamasha la Arianna Grande ambalo liliwafanya kufikiria kwa uzito kuhusu mustakabali wao.

Charlotte aliambia Globe, gazeti la Wirral, "Ilipotukia, tulitikiswa sana nayo na ilitupa mtazamo tofauti juu ya maisha. Tuliamua maisha ni mafupi sana, na tunapaswa kuanzisha familia”.

Walianza kuchunguza chaguzi zinazopatikana kwa wanandoa wa jinsia moja na waliamua kwenda chini ya njia ya IVF kwenye NHS. Akiwa kwenye orodha ya wanaongojea ya NHS, rafiki alijitolea kuwa mtoaji manii kwa wanandoa hao. Hatua iliyofuata ilikuwa kukaguliwa rekodi zake za matibabu na kuwa na skrini ya afya.

Wakiwa na orodha ndefu za wanaosubiri wa NHS, Charlotte na Samantha waliamua kujaribu mchakato wa kueneza mbegu nyumbani

Charlotte aliiambia Globe, "Kuna uwezekano wa 15% tu wa kupata mimba yenye mafanikio kwa mbegu zilizogandishwa ilhali zinapokuwa mbichi ni asilimia sawa na ilivyo wakati wapenzi wa jinsia tofauti wanapojaribu kupata mtoto. Kwa hiyo, tukiwa kwenye orodha ya wanaosubiri, tuliamua kujaribu wenyewe”.

Katika jaribio moja tu, Samantha alipata ujauzito kwa furaha ya wanandoa. Mnamo Machi 2018, mtoto wao wa kiume Jasper alizaliwa.

"Ilikuwa ngumu sana wakati huo kwa sababu ilikuwa mpya kwetu", Charlotte alisema. "Hatukuwahi kufikiria kuwa inaweza kuwa rahisi hivyo. Ilikuwa ya kushangaza."

Kwa sababu uzoefu ulikuwa mzuri sana, Charlotte na Samantha waliamua wangependa kujaribu kupata mtoto mwingine

Mfadhili wao wa awali wa manii alikuwa na mabadiliko ya hali, kwa hiyo waliingia kwenye mtandao.

"Tulijua hatukutaka kupitia kliniki kwa sababu hatukuwa na chaguo la nani tungempata, mbegu za kiume zingegandishwa maana kiwango cha kufaulu kingekuwa kidogo na itagharimu pesa nyingi zaidi", Charlotte alisema.

"Tulikuwa tumefanikiwa sana kuifanya sisi wenyewe na hakukuwa na mafadhaiko yoyote kwa hivyo tulifikiria kuwa tunaweza kujaribu tena."

Wanandoa hao waligundua tovuti iitwayo Pride Angel ambayo ina utaalam wa kusaidia watu kupata mayai ya wafadhili na manii. Walilinganishwa na mtoaji anayefaa baada ya mazungumzo mengi na ukaguzi wa matibabu. Halafu, mnamo 2019, mtoto wao wa pili, Rupert alizaliwa baada ya Charlotte kuwa mjamzito.

Wanandoa sasa wanashiriki hadithi yao ili watu wengine wapate uzoefu wa uzazi, ambao labda si vinginevyo, bila mtoaji anayefaa

"Inaweza kuwa somo la mwiko na lisilofaa unapowaeleza watu kwamba unapata mchango wa manii kutoka kwa tovuti za mtandaoni, lakini tunataka kuongeza ufahamu kwamba unaweza kudhibiti jinsi unavyofanya."

"Hatuwezi kusisitiza vya kutosha ni pande ngapi za kisheria zipo kwake na pia jinsi ilivyo muhimu kuhakikisha unachagua wafadhili sahihi kwa sababu kuna watu wasio na akili na sio weledi sana huko nje."

Na sasa wanandoa hao wana ujauzito wa mtoto wao wa tatu wa kiume, ambaye pia alitungwa kwa kutumia mtoaji manii, safari hii kupitia programu ya mtandao wa kijamii, Just a Baby. Wametumia wafadhili tofauti tena, kwani wafadhili wa pili alilazimika kuhama nje ya nchi wakati wa janga hilo. Lakini wanandoa hawana majuto yoyote juu ya kwa kutumia wafadhili watatu, na kusema imekuwa ya kusisimua sana.

"Tunajisikia bahati sana na fahari kwa sababu kuna watu wengi huko nje ambao wanatatizika sana na yale ambayo tumepitia."

"Tunawaita watoto wa miujiza kwa sababu tuliifanya kwa matumaini kwamba ingefanya kazi na bila kufikiria itafanya, lakini imefanya."

Familia nzuri kama nini!

Tuna furaha sana kwa Charlotte na Samantha na familia yao nzuri. Walakini, tunapendekeza kila wakati kwamba mtu yeyote anayezingatia mchango, anapaswa kushauriana vyombo vya udhibiti katika nchi yako kama vile HFEA nchini Uingereza, ASRM nchini Marekani, ESHRE huko Uropa. Pia tunakuhimiza ufanye utafiti unaohitajika ili kuhakikisha unatumia wakala wa mchango unaoheshimika.

Pata maelezo zaidi njia za uzazi kwa jumuiya ya LGBTQ+ hapa

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

ANGALIA UZAA WAKO